• Về trang trước
  • Xuống
  • Lên
  • Danh sách
  • Bình luận
Mua sắm

Chuẩn bị cho ngày Black Friday ở Hàn Quốc

ĐàLạt 117

0

0

Chú ý : Người nước ngoài có một số hạn chế đăng ký 우주패스. 

Chúng mình đã xác nhận qua Trung tâm khách hàng rằng người nước ngoài không thể đăng ký thành viên 우주패스 qua 11번가.

Nhưng có thể đăng ký qua đại lý SKT hoặc Trung tâm khách hàng (1599-0011).

Nếu bạn đến làm tại đại lý SKT thì bạn cần mang theo chứng minh thư.

Những ai có quốc tịch Hàn Quốc có thể đăng ký bình thường qua ứng dụng 11번가.
Nếu các bạn còn thắc mắc gì khác thì hãy comment hỏi chúng mình nhé.

웹 캡처_22-11-2022_133327_plan.11st.co.kr.jpeg

Nhiều người trong số các bạn đã nghe nói về ngày Black Friday ở Mỹ. Đây là đợt giảm giá lớn nhất vào cuối năm!
Tuy nhiên, vì việc mua hàng trực tiếp ở nước ngoài không dễ dàng nên một số người cảm thấy Black Friday ở Mỹ không dễ để có được đồ giảm giá vào ngày này.
Nhưng không phải là không còn cách. Bạn có thể sử dụng Amazon, 11번가.
AMAZON đã tiến vào Hàn Quốc và bắt tay vào làm việc với 11. Ưu điểm của Amazon ở 11번가 là tất cả các quá trình đều giống như đơn đặt hàng mua sắm trực tuyến hiện có, ngoại trừ việc nhập số thông quan cá nhân.

Thêm vào đó nếu bạn đăng ký 11번가 우주패스 thì phí vận chuyển sẽ là miễn phí ~!
Chưa hết đâu tháng đầu tiên có thể sử dụng với giá 100 won nếu bạn dùng vào khoảng thời gian Black Friday này rồi hủy thì có thể dùng 2 phiếu giảm giá 5.000won.

Vậy nên hôm nay chúng ta sẽ cùng tìm hiểu cách đăng ký 11번가 우주패스~
Trước tiên bạn cần phải có tài khoản 11번가. Những bạn chưa có tài khoản có thể xem cách tạo tài khoản 11번가 qua link bên dưới.
Link: Mua đồ giá rẻ với nhiều ưu đãi trên 11번가 - Bản hướng dẫn - EOHQ

Đăng ký thành viên 우주패스

Nếu bạn đã tạo một tài khoản 11번가 bạn có thể truy cập vào màn hình đăng nhập của 우주패스 qua đường link bên dưới..
Link: 우주패스 가입 - 11번가 (11st.co.kr)

Khi màn hình phía trên hiện ra, bạn chọn hình vuông đỏ ở trên “우주패스 mini”. Nếu vậy thì các bạn có thể kiểm tra 100 won trong tháng đầu tiên đăng ký~!
Ở dưới cùng, bạn chọn hộp hình vuông "Tháng đầu tiên 100 won! Ưu đãi 34.000 won mỗi tháng 첫달 100원! 매월 34,000원 혜택”.

Các bạn có hai lựa chọn ưu đãi ở đây chọn Wavve lite (Giống như app Netflix) hoặc là ưu đãi Google Drive 100GB sau đó chọn hộp vuông ở dưới.

Sau khi chọn hộp hình vuông màu đỏ, chọn "Thanh toán 100 won 100원 결제” và thanh toán, vậy là bạn đã đăng ký thành viên xong.

Để kiểm tra xem đã đăng ký thành công hay chưa các bạn chọn hộp vuông màu đỏ mình đánh dấu ở cuối màn hình nếu hiện lên 우주패스 mini 이용중 (đang dùng 우주패스 mini) ~
Nếu bạn là thành viên 우주패스 thì bạn có thể dễ dàng mua đồ trên Amazon.

Ưu đãi 우주패스

Đồ mà mình mua là loa bluetooth Marshall Acton 2.
Vào ngày 19 tháng 11, thông qua phòng chat EOHQ, mình đã biết được sự thật rằng có thể mua loa Bluetooth Marshall với giá rẻ thông qua Amazon 11 번가!

Vì là hot deal nên rất tiếc là hiện tại sản phẩm đã hết hàng~
Link phòng chat ‘Mua hàng với giá siêu rẻ ở Hàn EOHQ’ ở phía dưới bạn có thể vào phòng này qua link này nhé.
Link: https://open.kakao.com/o/g0DmjmGe
Vậy mình đã mua sản phẩm này với giá bao nhiêu?

Nếu nhìn vào thông tin đặt hàng của mình thì phí vận chuẩn là 27,620 won. Tuy nhiên với ưu đãi 우주패스 thì phí vận chuyển là miễn phí ngoài ra còn nhận được giảm giá ngay 91,540 won nên mình đã mua với giá 213,680 won!  Một điều đáng tiếc là mình đã sử dụng tất cả hai phiếu giảm giá 5.000 won nên mình không được giảm thêm 5,000 won (208,680won).

Vậy nếu chúng ta không mua qua Amazon 11번가 mà tự mua thì sao?

Bức ảnh trên là 2fasts, một trong những dịch vụ vận chuyển được người Hàn Quốc sử dụng nhiều nhất. Phí vận chuyển cố định Acton 2 là 14 đô la. 
Có thể mất nhiều chi phí vận chuyển hơn do phí vận chuyển được tính theo trọng lượng.
Ngoài ra thủ tục mua hàng cũng rất phức tạp~  

Bạn có thể xem bài viết về thủ tục mua hàng trực tiếp ở nước ngoài qua link bên dưới!
Link: Qua Black Friday, Mua đôi giày của hãng nổi tiếng - Bản hướng dẫn - EOHQ

Nhưng nếu bạn sử dụng Amazon 11번가 bạn có thể mua hàng theo cách tương tự như mua sắm trên 11번가 đơn giảnmiễn phí phí vận chuyển ~! Và một điều cần chú ý là các bạn cần nhập số thông quan như màn hình bên dưới~

Các bạn có thể tham khảo cách làm số thông quan cá nhân qua link dưới đây~!
Link: Cách làm mã số thông quan cá nhân - Mua hàng nước ngoài ở Hàn ... - Bản hướng dẫn - EOHQ

Vậy nếu bạn không còn cần 우주패스 nữa sau khi nhận ưu đãi vào ngày Black Friday thì phải làm sao?~ Bạn có thể hủy một cách rất đơn giản!

Chọn theo thứ tự hộp vuông màu đỏ ~

Nếu các bạn chọn hộp hình vuông màu đỏ theo thứ tự thì sẽ hủy thành công!
Từ ngày 25 đến 26 tháng 11, Black Friday sắp đến rồi!
Nếu bạn đăng ký 우주패스 trước thì bạn có thể mua hàng một cách dễ dàng tại Hàn Quốc với giá rẻ qua sự kiện Black Friday ở nước ngoài. 
Chúc các bạn săn Black Friday thành công vào ngày 25 tháng 11 này!

Phạm quyChia sẻLưu
0

Không có quyền viết bình luận. Đăng nhập

Loại bỏ Gửi bình luận

Phạm quy

"Bình luận của "

Bạn có muốn khai báo bình luận này không?

Bình luận Xóa

"Bình luận của "

Bạn chắc chắn muốn xóa?

Danh sách

Chia sẻ

facebooktwitterpinterestbandkakao story