• Về trang trước
  • Xuống
  • Lên
  • Danh sách
  • Bình luận
Tiện lợi/Ưu đãi

3. Cài đặt thông báo bằng từ khóa trên 당근마켓(Chợ cà rốt)

xenos xenos 354

0

4

Chào các bạn ^^. Các bạn đã tải app mau đồ cũ당근마켓 về chưa ạ?
Nếu bạn đã tải về rồi thì nhất định không nên bỉ qua bài viết hôm nay nhé. Bài này mình sẽ giới thiệu cho các bạn cách sử dụng từ khóa trên 당근마켓để bạn có thể dễ dàng mua đồ trên app.
Vì công việc bận rộn nên chúng ta không thể lúc nào cũng có thể xem 당근마켓(Chợ cà rốt). 
Vì vậy mình sẽ chỉ cho các bạn cách cài đặt từ khóa để có thể sử dụng app Chợ cà rốt tiện lợi hơn. 

Chúng ta cùng xem cách cài đặt từ khóa nhé
Trước tiên mở 당근마켓(Chợ cà rốt)

Bấm hình chuông(종) bên trên thì có thể  bạn có thể cài đặt từ khóa.

Bấm 키워드 알림

Sau đó các bạn có thể nhập vào từ khóa.
Ví dụ chúng ta muốn mua xe đạp(자전거) thì nhập vào 자전거

Bấm 등록

Ví dụ như mình đã đăng ký 3 từ khóa 자전거, 컴퓨터, 핸드폰.

Cài đặt từ khóa sẽ giúp chúng ta nhận được thông báo ngay lâp tức khi có người đăng bài liên quan đến từ khóa mà mình đã cài đặt.

Như hình ở phía trên do mình đã cài đặt từ khóa 자전거 nên khi có người đăng bài app sẽ thông báo ngay cho mình. Như thông báo ở hình thì một người đang bán 자전거 가방 tại 정왕1동(khu vực). Bạn có thể xem những bài đăng liên quan đến từ khóa của mình và có thể mua hàng ngay lập tức nếu bạn ứng ý.

Nhờ từ khóa mà các bạn có thể dễ dàng sử dụng 당근마켓(Chợ cà rốt) một cách tiện lợi hơn.

Nếu các bạn có thêm thắc mắc gì thì có thể để lại bình luận ở phía dưới nhé.

Xem bài sau

4. Cách dùng 당근마켓(Chợ cà rốt)- Mua đồ cũ

Xem bài trước

1. Cách dùng 당근마켓(Chợ cà rốt) - Đăng ký

2. Cách dùng 당근마켓(Chợ cà rốt) - Tìm đồ

Phạm quyChia sẻLưu
4
Trúc inh 2020.09.14. 02:29
Cho mk hỏi app này không thể mua đồ ở những nơi xa mình ạ? mk có tìm thử quận khác nhưng k bấm vào like và chating đc ạ 😥😥
Hương thơm Đà Lạt 2020.09.14. 10:21
Trúc inh
dạ. những người dùng app chỉ có thể xem đồ vật mà những người bán tại khu vực mà mình đăng ký và khu vực xung quanh mà mình đăng ký.
hơn nữa chỉ chat được với những người khu vực mà mình đăng ký và khu vực xung quanh.
thường một id của app đăng ký 2 khu vực. để đăng ký khu vực mình phải trực tiếp ở mặt khu vực mà mình muốn đăng ký.

Không có quyền viết bình luận. Đăng nhập

Loại bỏ Gửi bình luận

Phạm quy

"Bình luận của "

Bạn có muốn khai báo bình luận này không?

Bình luận Xóa

"Bình luận của "

Bạn chắc chắn muốn xóa?

Danh sách

Chia sẻ

facebooktwitterpinterestbandkakao story